ปริมาณน้ำในเขื่อนวันนี้ น้ำฝน และน้ำประปา
ระดับน้ำเขื่อนขนาดใหญ่ 35 แห่ง อ่างเก็บน้ำขนาดกลางกว่า 461 แห่ง และปริมาณน้ำฝนรายจังหวัดทั่วประเทศ — ข้อมูลจากกรมชลประทานและกรมอุตุนิยมวิทยา อัปเดตอัตโนมัติทุก 30 นาที
เขื่อนขนาดใหญ่
อ่างและฝน
แม่น้ำนอกกรุงเทพฯ
ดูจากเขื่อนบนสายน้ำนั้น น้ำมากแปลว่าเสี่ยงน้ำหลากท้ายน้ำ น้ำน้อยแปลว่าเสี่ยงแล้ง ฝนทั้งประเทศอยู่หัวข้อปริมาณน้ำฝน
น้ำมาก สายหลักและสายรอง
- สายหลัก · แม่น้ำเพชรบุรี 102% เขื่อนแก่งกระจาน · เพชรบุรี · ล้นเขื่อน
- สายรอง · คลองหนองปลาไหล 106% เขื่อนหนองปลาไหล · ระยอง · ล้นเขื่อน
- สายหลัก · แม่น้ำวัง 98% เขื่อนกิ่วคอหมา · ลำปาง · น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น
- สายหลัก · แม่น้ำแควใหญ่ 98% เขื่อนศรีนครินทร์ · กาญจนบุรี · น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น
- สายหลัก · แม่น้ำแควน้อย 97% เขื่อนวชิราลงกรณ · กาญจนบุรี · น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น
- สายหลัก · แม่น้ำนครนายก 96% เขื่อนขุนด่านปราการชล · นครนายก · น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น
- สายหลัก · แม่น้ำแม่งัด 95% เขื่อนแม่งัดสมบูรณ์ชล · เชียงใหม่ · น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น
- สายหลัก · แม่น้ำป่าสัก 95% เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ · ลพบุรี · น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น
น้ำน้อย เสี่ยงแล้ง
ไม่มีเขื่อนน้ำน้อยวิกฤต
กรุงเทพฯ ดูน้ำบนถนนที่หน้าน้ำใกล้ฉัน ตัวเลขนี้มาจากกรมชลประทาน ยังไม่ใช่ระดับน้ำในแม่น้ำรายชั่วโมง
เขื่อนขนาดใหญ่ 35 แห่งทั่วไทย
🔗 แชร์หัวข้อนี้แยกตามภาค พร้อมแม่น้ำ/ลุ่มน้ำที่ตั้งเขื่อน — ข้อมูลวันที่ 2026-10-13
เขื่อนใหญ่ที่น้ำมาก
เก็บน้ำตั้งแต่ 70% ขึ้นไป · 25 แห่ง · ข้อมูล 13 ต.ค. 2569
-
เขื่อนหนองปลาไหล จ.ระยอง164106%
-
เขื่อนแก่งกระจาน จ.เพชรบุรี710102%
-
เขื่อนกิ่วคอหมา จ.ลำปาง17098%
-
เขื่อนศรีนครินทร์ จ.กาญจนบุรี17,74598%
-
เขื่อนวชิราลงกรณ จ.กาญจนบุรี8,86097%
-
เขื่อนนฤบดินทรจินดา จ.ปราจีนบุรี29597%
-
เขื่อนขุนด่านปราการชล จ.นครนายก22496%
-
เขื่อนแม่งัดสมบูรณ์ชล จ.เชียงใหม่26595%
-
เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ จ.ลพบุรี87295%
-
เขื่อนสิรินธร จ.อุบลราชธานี1,96693%
-
เขื่อนกิ่วลม จ.ลำปาง10692%
-
เขื่อนประแสร์ จ.ระยอง29590%
-
เขื่อนแม่มอก จ.ลำปาง11089%
-
เขื่อนบางพระ จ.ชลบุรี11785%
-
เขื่อนคลองสียัด จ.ฉะเชิงเทรา42085%
-
เขื่อนแควน้อยบำรุงแดน จ.พิษณุโลก93983%
-
เขื่อนสิริกิติ์ จ.อุตรดิตถ์9,51082%
-
เขื่อนจุฬาภรณ์ จ.ชัยภูมิ16482%
-
เขื่อนทับเสลา จ.อุทัยธานี16082%
-
เขื่อนลำพระเพลิง จ.นครราชสีมา15580%
-
เขื่อนปราณบุรี จ.ประจวบคีรีขันธ์39180%
-
เขื่อนลำตะคอง จ.นครราชสีมา31479%
-
เขื่อนรัชชประภา จ.สุราษฎร์ธานี5,63975%
-
เขื่อนภูมิพล จ.ตาก13,46270%
-
เขื่อนแม่กวงอุดมธารา จ.เชียงใหม่26370%
เกณฑ์ % ปริมาณน้ำเก็บกัก — ต่ำกว่า 30% น้ำน้อยวิกฤต · เกิน 30% น้ำน้อย · เกิน 50% ปานกลาง · เกิน 80% น้ำมาก · เกิน 100% ล้นเขื่อน
ที่มา: กรมชลประทาน (app.rid.go.th) — ประกาศทยอยทีละเขื่อนตลอดวัน
แผนที่เขื่อนขนาดใหญ่ทั่วไทย
กดที่จุดเพื่อดูรายละเอียด · ซูมเข้าเพื่อดูชื่อเขื่อนทั้งหมด · ข้อมูล 2026-10-13
ภาคเหนือ (8 เขื่อน)
เขื่อนแม่กวงอุดมธารา
เขื่อนสิริกิติ์
เขื่อนแควน้อยบำรุงแดน
เขื่อนแม่มอก
เขื่อนกิ่วลม
เขื่อนแม่งัดสมบูรณ์ชล
เขื่อนกิ่วคอหมา
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (12 เขื่อน)
เขื่อนลำนางรอง
เขื่อนน้ำพุง
เขื่อนอุบลรัตน์
เขื่อนลำปาว
เขื่อนน้ำอูน
เขื่อนมูลบน
เขื่อนห้วยหลวง
เขื่อนลำแชะ
เขื่อนลำตะคอง
เขื่อนลำพระเพลิง
เขื่อนจุฬาภรณ์
เขื่อนสิรินธร
ภาคกลาง (3 เขื่อน)
เขื่อนกระเสียว
เขื่อนทับเสลา
เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์
ภาคตะวันตก (2 เขื่อน)
เขื่อนวชิราลงกรณ
เขื่อนศรีนครินทร์
ภาคตะวันออก (6 เขื่อน)
เขื่อนบางพระ
เขื่อนคลองสียัด
เขื่อนประแสร์
เขื่อนขุนด่านปราการชล
เขื่อนนฤบดินทรจินดา
เขื่อนหนองปลาไหล
ภาคใต้ (4 เขื่อน)
เขื่อนบางลาง
เขื่อนรัชชประภา
เขื่อนปราณบุรี
เขื่อนแก่งกระจาน
แดงมีสองทาง — น้ำน้อยจนใช้การไม่ได้ กับน้ำล้นจนต้องเร่งระบาย ทั้งคู่คือภาวะวิกฤต
อ่างเก็บน้ำขนาดกลาง 461 แห่ง
🔗 แชร์หัวข้อนี้อ่างเก็บน้ำวิกฤตน้ำน้อย/น้ำมากที่สุด และตารางเต็มแยกตามภาค
🔴 อ่างเก็บน้ำวิกฤตน้ำน้อยที่สุด
| ชื่ออ่างเก็บน้ำ | % เก็บกัก | ปริมาณน้ำ (ล้าน ลบ.ม.) | สถานะ |
|---|---|---|---|
| อ่างเก็บน้ำห้วยพลาญเสือ (ตอนบน) | 0.0% | 0.0 / 5.0 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแฟน | 0.0% | 0.0 / 1.9 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำ คุ้งใหญ่ | 0.0% | 0.0 / 2.4 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยทราย | 0.0% | 0.0 / 2.0 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำบ้านกระหร่างสาม | 0.0% | 0.0 / 6.0 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำคลองบอน | 3.8% | 0.1 / 2.5 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตะแปด | 4.9% | 0.2 / 4.0 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำคลองป่าบอน | 10.7% | 2.1 / 20.0 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำบ้านไบก์ (บ้านไบ้) | 12.3% | 0.1 / 1.2 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำ พระอาจารย์จื่อ (ลำกระจวน) | 12.4% | 4.2 / 33.5 | น้ำน้อยวิกฤต |
🔵 อ่างเก็บน้ำมากที่สุด
| ชื่ออ่างเก็บน้ำ | % เก็บกัก | ปริมาณน้ำ (ล้าน ลบ.ม.) | สถานะ |
|---|---|---|---|
| อ่างเก็บน้ำคลองหลวง รัชชโลทร | 125.8% | 123.3 / 98.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำวังปลาหมอ | 123.6% | 8.2 / 6.6 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำ บึงละหาน | 119.8% | 29.9 / 25.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำหนองช้างใหญ่ | 118.2% | 9.1 / 7.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำลำคันฉู | 116.4% | 49.6 / 42.6 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำเขาระกำ | 113.8% | 54.3 / 47.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหินกอง | 112.5% | 9.0 / 8.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองโสน | 112.1% | 72.8 / 65.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองมะนาว | 110.5% | 3.1 / 2.8 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองศาลทราย | 110.0% | 11.0 / 10.0 | ล้นเขื่อน |
ภาคเหนือ 92 อ่าง · เฉลี่ย 82%
| ชื่ออ่างเก็บน้ำ | % เก็บกัก | ปริมาณน้ำ (ล้าน ลบ.ม.) | สถานะ |
|---|---|---|---|
| อ่างเก็บน้ำคลองข้างใน | 43.9% | 4.0 / 9.0 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำลาด | 44.4% | 0.5 / 1.2 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำรี | 45.7% | 33.7 / 73.7 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำ แม่นึง | 51.2% | 4.7 / 9.2 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยป่าบง | 55.6% | 0.8 / 1.4 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ถาง | 56.5% | 17.3 / 30.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ทรายคำ | 56.6% | 0.7 / 1.2 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ธิ | 56.9% | 2.8 / 5.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่อ้อน 2 | 57.2% | 10.9 / 19.1 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหลวงวังวัว | 57.7% | 0.9 / 1.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่อาบ | 59.4% | 4.5 / 7.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่แหลงหลวง | 59.5% | 2.2 / 3.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแม่ยาว | 60.3% | 2.1 / 3.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำน้ำพงษ์ | 61.6% | 0.9 / 1.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ต๋ำ | 61.7% | 25.6 / 41.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ปืม | 62.5% | 31.4 / 50.3 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่มาน | 62.9% | 11.8 / 18.8 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่พริก (ผาวิ่งชู้) | 63.4% | 23.1 / 36.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ทะ | 63.8% | 1.6 / 2.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ปอน | 66.5% | 1.2 / 1.8 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแม่เฉย | 66.8% | 2.7 / 4.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำ คลองน้ำขาว | 68.0% | 7.6 / 11.2 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำ ห้วยยาง | 68.3% | 1.4 / 2.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเกี๋ยง | 69.9% | 8.1 / 11.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ตูบ | 70.5% | 27.5 / 39.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่เมย | 70.5% | 2.5 / 3.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยโป่งจ้อ | 71.4% | 2.0 / 2.8 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่เฟือง | 71.4% | 0.8 / 1.1 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่สาน | 71.7% | 11.5 / 16.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ธิ | 71.9% | 1.1 / 1.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแม่ค่อม | 72.3% | 1.0 / 1.4 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำ แม่อาง | 72.7% | 2.3 / 3.1 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแม่สัน | 72.8% | 2.6 / 3.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่วะ | 73.4% | 4.3 / 5.9 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ไพร | 75.4% | 2.4 / 3.2 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแม่งอน | 75.6% | 1.0 / 1.3 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ตีบ | 76.2% | 7.6 / 10.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ไฮ | 76.7% | 0.9 / 1.2 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแม่ออน | 78.0% | 3.5 / 4.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ต๋ำน้อย | 78.8% | 0.8 / 1.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ล้อหัก | 79.1% | 1.1 / 1.3 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำ ห้วยไร่ | 80.4% | 5.9 / 7.3 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแม่สรวย | 82.3% | 60.1 / 73.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำ น้ำแก่น | 82.5% | 3.0 / 3.7 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำ แม่สะลวม | 84.1% | 13.7 / 16.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำ ห้วยชื่น | 84.2% | 1.0 / 1.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแม่สอด | 84.2% | 4.6 / 5.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำ ห้วยแม่สำ | 84.8% | 4.2 / 4.9 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแม่เลียงพัฒนา | 84.9% | 5.9 / 6.9 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยทรวง | 85.7% | 6.9 / 8.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแม่ใจ | 86.8% | 2.6 / 3.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยมะนาว | 88.1% | 3.8 / 4.3 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแม่พริก | 89.0% | 3.7 / 4.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำคลองโพธิ์ | 89.9% | 77.4 / 86.1 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำคลองตรอน | 92.2% | 54.4 / 59.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแฮต | 92.6% | 4.6 / 5.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำคลองไพร | 93.2% | 13.4 / 14.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแม่จุน | 94.1% | 9.0 / 9.6 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแม่ต๊าก | 94.2% | 8.5 / 9.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำ ห้วยสีพัน | 94.2% | 1.1 / 1.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแม่ฟ้า | 94.3% | 18.8 / 19.9 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแม่สอง | 95.6% | 62.9 / 65.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยท่าแพ | 95.8% | 55.5 / 58.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำคับ | 96.0% | 1.3 / 1.3 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำจวง | 96.2% | 1.5 / 1.6 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำ น้ำริม | 96.7% | 3.9 / 4.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยช้าง | 96.9% | 6.1 / 6.3 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำ แม่สอดตอนบน | 97.1% | 12.8 / 13.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำสันหนอง | 97.5% | 1.4 / 1.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแม่ข้อน | 97.6% | 4.0 / 4.1 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแม่สาย | 97.7% | 10.3 / 10.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยลึก | 98.3% | 5.7 / 5.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแม่ทะลบหลวง | 98.7% | 15.1 / 15.3 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแม่ท้อ | 99.0% | 62.4 / 63.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแม่สูง | 99.4% | 12.4 / 12.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแม่ทาน | 99.5% | 13.5 / 13.6 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำคลองน้ำไหล | 99.6% | 38.3 / 38.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแม่โก๋น | 100.0% | 5.5 / 5.5 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำแม่กึ๊ด | 100.0% | 1.3 / 1.3 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำแม่ทก | 100.1% | 1.1 / 1.1 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำแม่จอกหลวง | 100.2% | 1.1 / 1.1 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำฮิ | 100.2% | 6.0 / 6.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเดื่อ | 100.3% | 4.3 / 4.3 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำแม่ต๋ำตอนล่าง | 100.5% | 2.6 / 2.5 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหลวง | 100.6% | 1.3 / 1.3 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำแม่คำปอง | 100.6% | 6.8 / 6.8 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสมัย | 100.8% | 1.2 / 1.2 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำน้ำแหง | 101.0% | 13.1 / 13.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำแม่เรียง | 101.4% | 1.1 / 1.1 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำแม่กองค่าย | 102.4% | 13.3 / 13.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยใหญ่(ไพศาลี) | 104.3% | 12.4 / 11.9 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำดอยงู | 104.5% | 7.7 / 7.4 | ล้นเขื่อน |
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ 234 อ่าง · เฉลี่ย 81%
| ชื่ออ่างเก็บน้ำ | % เก็บกัก | ปริมาณน้ำ (ล้าน ลบ.ม.) | สถานะ |
|---|---|---|---|
| อ่างเก็บน้ำห้วยพลาญเสือ (ตอนบน) | 0.0% | 0.0 / 5.0 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำ พระอาจารย์จื่อ (ลำกระจวน) | 12.4% | 4.2 / 33.5 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยอีเลิศ | 12.6% | 0.2 / 1.7 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำพาว | 14.2% | 0.2 / 1.4 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำละเลิงหวาย | 17.6% | 0.7 / 3.7 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำลำช่อระกา | 18.9% | 2.0 / 10.3 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยวังลิ้นฟ้า | 19.6% | 0.7 / 3.4 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำหนองหญ้าม้า | 20.3% | 0.4 / 2.1 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเชียงคำ | 24.8% | 1.3 / 5.1 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยใหญ่ | 26.1% | 0.3 / 1.3 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำหนองกรองแก้ว | 27.3% | 3.7 / 13.6 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตะคร้อ | 29.2% | 2.8 / 9.5 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยนาอ่าง | 30.7% | 0.6 / 1.8 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยขี้หนู | 31.0% | 0.5 / 1.6 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแอ่ง | 32.4% | 7.2 / 22.3 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสวาย | 33.1% | 4.5 / 13.6 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแล้ง | 34.7% | 1.5 / 4.4 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยยาง | 36.4% | 2.0 / 5.5 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำน้ำพรม | 36.5% | 1.3 / 3.6 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตลาด | 37.9% | 11.7 / 30.9 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเตย | 39.4% | 1.7 / 4.4 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำโสกรวก | 40.1% | 0.4 / 1.0 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยยางพะไล | 41.9% | 5.6 / 13.3 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำหนองหญ้าม้า | 42.5% | 1.1 / 2.6 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยอ่าง | 44.1% | 0.7 / 1.5 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยบ้านยาง | 44.7% | 2.9 / 6.5 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสะกาด | 45.0% | 1.6 / 3.6 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้อย | 45.7% | 0.5 / 1.2 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเคลิ้ม | 46.7% | 0.7 / 1.5 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยไผ่ | 47.0% | 6.0 / 12.8 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยทับครัว | 47.2% | 2.4 / 5.0 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเรือ | 47.3% | 1.4 / 2.9 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยโท-ห้วยยาง | 47.5% | 3.7 / 7.8 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำหนองผือ | 47.7% | 2.0 / 4.2 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำบึงกระโตน | 48.0% | 4.9 / 10.2 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยผึ้ง | 48.2% | 2.0 / 4.2 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยประดู่ | 48.2% | 1.4 / 2.8 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเพลียก | 48.9% | 0.7 / 1.5 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยซับประดู่ | 49.0% | 13.6 / 27.7 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำลำสำลาย | 49.8% | 20.9 / 42.0 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยยาง | 51.2% | 7.1 / 13.8 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยทราย | 52.3% | 0.8 / 1.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยส้มป่อย | 54.1% | 4.1 / 7.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยกุดแคน | 55.4% | 1.1 / 2.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำลำปลายมาศ | 57.4% | 56.3 / 98.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแห้ว | 57.7% | 1.6 / 2.7 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยบง | 59.3% | 8.6 / 14.5 | ปกติ |
| อ่างฯ อ่างเก็บน้ำหนองบ่อ | 59.8% | 2.1 / 3.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแกง | 60.5% | 14.1 / 23.3 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยจระเข้มาก | 60.5% | 15.8 / 26.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำลำจังหัน | 61.5% | 22.1 / 36.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำหนองกก | 62.2% | 1.8 / 3.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำหนองกระทุ่ม | 62.6% | 1.7 / 2.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแข้ | 63.8% | 2.4 / 3.8 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหอย | 64.2% | 1.3 / 2.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยจานใต้ | 64.9% | 3.8 / 5.8 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำหนองบัว | 65.3% | 2.3 / 3.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยทรายตอนบน 1 | 65.5% | 1.4 / 2.1 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำ ห้วยศอก | 66.0% | 6.6 / 10.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำสระสมิง | 66.2% | 0.7 / 1.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยพุ (ห้วยแข้) | 66.6% | 3.0 / 4.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำ บึงละหานนา | 67.5% | 11.4 / 16.8 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำหมาน | 69.3% | 18.4 / 26.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสีทน | 69.7% | 2.5 / 3.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยค้อ | 69.9% | 21.9 / 31.3 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำธวัชชัย | 70.4% | 3.5 / 5.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหินแตก | 72.1% | 1.1 / 1.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยจอกขวาง | 72.1% | 2.2 / 3.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเมฆา | 72.8% | 3.0 / 4.1 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยศาลา | 73.4% | 27.2 / 37.1 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยโป่ง | 73.6% | 1.2 / 1.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยลอมไผ่ | 73.6% | 4.1 / 5.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตะแบง | 74.1% | 5.1 / 6.9 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยใหญ่ | 74.8% | 1.0 / 1.4 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเดียก | 75.2% | 3.0 / 4.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหวด | 75.8% | 15.9 / 21.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยวังม่วง | 76.0% | 1.1 / 1.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหิน | 76.2% | 1.5 / 2.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยก้านเหลือง | 76.4% | 4.5 / 5.9 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำหนองนาวัว | 76.4% | 1.1 / 1.4 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยถ้ำไม้ดู่ | 76.8% | 1.3 / 1.7 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำหนองแกดำ | 77.1% | 1.3 / 1.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำภูเพ็ก | 78.0% | 2.1 / 2.7 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยขี้หิน | 78.1% | 3.1 / 4.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยฝา | 78.2% | 5.0 / 6.4 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำลำพันชาด | 78.5% | 42.0 / 53.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยกระเฌอ | 78.7% | 7.1 / 9.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยปราสาทใหญ่ | 79.2% | 6.9 / 8.7 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยคะคาง | 79.4% | 3.3 / 4.1 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยนางออ | 79.6% | 2.6 / 3.3 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหินชะแนนใหญ่ | 79.8% | 10.0 / 12.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำโคกภูใหม่ 2 | 79.8% | 0.8 / 1.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำหนองปะโค | 79.8% | 2.5 / 3.1 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยพุง | 80.4% | 3.2 / 4.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำบึงอร่าม | 80.6% | 2.9 / 3.6 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำลำปะเทีย | 81.7% | 20.8 / 25.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยยาง | 82.1% | 3.1 / 3.7 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยโอตาลัต | 82.1% | 3.1 / 3.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำหนองเทวราช | 82.3% | 1.3 / 1.6 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสามพาด | 82.6% | 15.3 / 18.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำหนองไฮ | 83.2% | 1.9 / 2.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยขี้เหล็ก (ตอนบน) | 83.3% | 1.0 / 1.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยโพง (ตอนบน) | 83.8% | 10.4 / 12.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเตย | 84.6% | 4.5 / 5.3 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยลิ้นควาย | 85.1% | 24.7 / 29.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำคำ | 85.6% | 2.1 / 2.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำทับรั้ง | 85.8% | 3.5 / 4.1 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยคันแทใหญ่ | 86.8% | 4.0 / 4.6 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเชิง | 86.9% | 7.0 / 8.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำม้า | 87.7% | 4.7 / 5.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยด่าน | 87.7% | 8.2 / 9.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเหล่ายาง | 88.6% | 2.2 / 2.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำหนองสำโรง | 88.9% | 10.1 / 11.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยก้านเหลือง | 89.1% | 6.6 / 7.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำน้ำเลย | 89.3% | 32.0 / 35.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสะทด | 89.4% | 10.4 / 11.7 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยมะโน | 90.0% | 5.2 / 5.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยขี้เหล็ก | 90.4% | 24.2 / 26.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำลำพะยัง (ตอนบน) | 90.7% | 3.8 / 4.1 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยวังนอง | 91.1% | 10.5 / 11.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำหนองเหล่าหิน | 91.3% | 2.3 / 2.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยโพธิ์ | 91.4% | 2.2 / 2.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยผักดอก | 91.7% | 2.6 / 2.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยทรายสว่าง | 92.9% | 1.0 / 1.1 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหินลับ | 92.9% | 3.7 / 4.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำลำพันชาดน้อย | 93.0% | 1.8 / 1.9 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยบะอีแตน | 93.3% | 1.7 / 1.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยไร่ 2 | 93.4% | 2.5 / 2.7 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสะแบก | 93.6% | 28.4 / 30.3 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำ โปร่งขุนเพชร | 93.9% | 41.0 / 43.7 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเปลวเงือก | 94.1% | 2.6 / 2.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยพุงใหญ่ | 94.3% | 7.4 / 7.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำลำฉมวก | 94.6% | 22.2 / 23.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำ ห้วยสมอทบ | 94.8% | 2.0 / 2.1 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยมุก | 94.9% | 4.7 / 4.9 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยไร่ | 94.9% | 2.7 / 2.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำแก่งละว้า | 95.0% | 43.5 / 45.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำสุวรรณภา | 95.3% | 1.5 / 1.6 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยคำบากน้อย | 95.4% | 3.8 / 4.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยจุมจัง | 95.4% | 7.0 / 7.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยทราย | 95.7% | 2.2 / 2.3 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยชะโนด | 95.7% | 17.6 / 18.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำลำเชียงไกรตอนบน | 96.3% | 8.1 / 8.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำบ้านดงน้อย | 96.4% | 5.0 / 5.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยศรีคุณ | 96.6% | 2.2 / 2.3 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสังเคียบ | 96.7% | 7.3 / 7.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหมากไฟ | 97.3% | 1.5 / 1.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยลิงโจน | 97.4% | 20.5 / 21.1 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำหนองทะลอก | 97.6% | 4.5 / 4.6 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแคน | 97.9% | 2.1 / 2.1 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำบ้านจั่น | 98.1% | 4.3 / 4.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยคำผักหนาม | 98.5% | 2.9 / 2.9 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยกุดแดง | 98.7% | 2.8 / 2.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยไฮ | 98.8% | 4.1 / 4.1 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำบอง | 98.9% | 20.6 / 20.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหินลาด | 98.9% | 1.3 / 1.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยขนาดมอญ | 98.9% | 15.3 / 15.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำกุดลิงง้อ | 99.0% | 6.4 / 6.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำลำตะโคง | 99.0% | 7.5 / 7.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแคน | 99.1% | 10.9 / 11.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำบ้านดงมะไฟ | 99.2% | 1.0 / 1.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยซับคำโรงสี | 99.3% | 2.0 / 2.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยขาหน้า | 99.3% | 1.7 / 1.7 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยคำ | 99.4% | 6.5 / 6.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยรังแร้ง | 99.5% | 2.2 / 2.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำบ่อ | 99.5% | 2.2 / 2.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยทา | 99.5% | 2.2 / 2.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยบังพวน | 99.6% | 8.6 / 8.6 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยโพธิ์ (ตอนบน) | 99.7% | 7.4 / 7.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยทอน (ตอนบน) | 99.9% | 7.8 / 7.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยโทง | 100.0% | 7.6 / 7.6 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตะคลองใหญ่ | 100.0% | 8.4 / 8.4 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำแก่งเลิงจาน | 100.0% | 8.0 / 8.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำร่องหัวช้าง | 100.0% | 1.3 / 1.3 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแก้ว | 100.0% | 4.9 / 4.9 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำลำพอก | 100.0% | 14.6 / 14.6 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยระหาร | 100.0% | 1.0 / 1.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหินแก้ว | 100.2% | 4.0 / 4.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำบ้านทำนบ | 100.2% | 12.0 / 12.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำลำเชียงสา | 100.3% | 7.5 / 7.5 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำสันกำแพง | 100.3% | 6.4 / 6.4 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยทรายขมิ้น | 100.4% | 3.2 / 3.2 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยโดน | 100.4% | 4.7 / 4.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำสวย | 100.5% | 3.3 / 3.3 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำทบ | 100.5% | 8.0 / 7.9 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำบ้านจรัส | 100.5% | 15.1 / 15.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยละมืด | 100.6% | 6.7 / 6.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำเค็ม | 100.6% | 1.1 / 1.1 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยทา | 100.6% | 29.8 / 29.6 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยกะเลงเวก | 100.6% | 3.4 / 3.4 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยจันลา | 100.7% | 17.0 / 16.9 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำพุทธอุทธยาน | 100.7% | 19.5 / 19.3 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยทราย | 100.8% | 2.4 / 2.4 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตาจู | 101.0% | 22.5 / 22.3 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสะพงน้อย | 101.2% | 14.9 / 14.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยวังใหญ่ | 101.3% | 8.1 / 8.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเดือนห้า | 101.4% | 12.2 / 12.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหินชะแนน | 101.6% | 2.4 / 2.4 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสหาย | 101.7% | 2.0 / 2.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยส้มโฮง | 101.8% | 3.2 / 3.1 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำบ้านเพชร | 101.9% | 20.1 / 19.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยกกคูณ | 101.9% | 2.0 / 2.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตะโก | 101.9% | 3.3 / 3.3 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยอ้วน | 102.0% | 5.3 / 5.2 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตาเขียว | 102.1% | 1.9 / 1.9 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยคล้า | 102.1% | 3.9 / 3.8 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยพลาญเสือ (ตอนล่าง) | 102.2% | 34.2 / 33.5 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยซวง | 102.4% | 6.1 / 6.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยซัน | 102.5% | 2.8 / 2.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำ บึงระเหว | 102.6% | 7.9 / 7.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยด่านไอ | 102.8% | 8.3 / 8.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสำราญ | 102.8% | 12.7 / 12.4 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยถ้ำแข้ | 102.9% | 14.1 / 13.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำบุ่งหมากโมง | 103.0% | 2.3 / 2.2 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตามาย | 103.0% | 38.4 / 37.3 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยยาง | 103.3% | 3.1 / 3.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสีโท | 103.3% | 10.9 / 10.6 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยขนุน | 103.4% | 10.4 / 10.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยติ๊กชู | 104.1% | 27.3 / 26.2 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยทราย | 105.1% | 10.8 / 10.3 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยกะเบา | 105.2% | 5.4 / 5.1 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำหนองสิ | 105.4% | 4.4 / 4.2 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำ บ้านซับกระจาย | 105.8% | 4.5 / 4.3 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยขอนสัก | 106.0% | 9.2 / 8.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตาเกาว์ | 106.7% | 9.2 / 8.6 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำลำเชียงไกรตอนล่าง | 107.4% | 29.7 / 27.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเสนง | 107.9% | 23.7 / 22.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยซำ | 108.4% | 2.6 / 2.4 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำอำปึล | 109.8% | 30.4 / 27.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองมะนาว | 110.5% | 3.1 / 2.8 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหินกอง | 112.5% | 9.0 / 8.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำลำคันฉู | 116.4% | 49.6 / 42.6 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำหนองช้างใหญ่ | 118.2% | 9.1 / 7.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำ บึงละหาน | 119.8% | 29.9 / 25.0 | ล้นเขื่อน |
ภาคตะวันออก 54 อ่าง · เฉลี่ย 86%
| ชื่ออ่างเก็บน้ำ | % เก็บกัก | ปริมาณน้ำ (ล้าน ลบ.ม.) | สถานะ |
|---|---|---|---|
| อ่างเก็บน้ำคลองบอน | 3.8% | 0.1 / 2.5 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำคลองโบด | 17.2% | 0.7 / 4.3 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยขุนจิต | 26.9% | 1.3 / 4.8 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำคลองตาด้วง | 37.7% | 0.7 / 1.8 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเขาดิน | 41.8% | 0.6 / 1.4 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยยาง | 45.7% | 27.4 / 60.0 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตะเคียน | 45.7% | 4.6 / 10.0 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำคลองส้มป่อย | 56.8% | 1.0 / 1.8 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำลุ่มน้ำโจน 2 | 61.4% | 1.2 / 2.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำเขารัง | 65.2% | 2.4 / 3.7 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำชากนอก | 69.3% | 4.9 / 7.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตู้ 2 | 71.3% | 2.1 / 2.9 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำ คลองกระแส | 72.9% | 13.2 / 18.1 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำมาบฟักทอง 2 | 74.1% | 1.5 / 2.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำคลองใหญ่ | 76.7% | 39.0 / 50.8 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำมาบประชัน | 77.2% | 12.8 / 16.6 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำคลองพระสะทึง | 78.9% | 51.3 / 65.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำคลองระบม | 81.2% | 45.1 / 55.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำมาบฟักทอง 1 | 82.7% | 1.0 / 1.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยแร้ง | 83.7% | 30.8 / 36.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำพระปรง | 84.0% | 81.5 / 97.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำหนองค้อ | 85.7% | 18.3 / 21.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำคลองสีเสียด | 86.1% | 1.0 / 1.1 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำคลองสามสิบ | 89.5% | 5.2 / 5.8 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำคลองระโอก | 92.6% | 18.2 / 19.7 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำบ้านบึง | 93.4% | 10.3 / 11.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยปรือ | 93.7% | 8.3 / 8.9 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำคลองประแกด | 94.0% | 56.6 / 60.3 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำลาดกระทิง | 98.3% | 4.1 / 4.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำคลองวังบอน | 99.1% | 7.5 / 7.6 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยชัน | 99.3% | 4.0 / 4.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำเขาอีโต้ 1 | 99.6% | 2.9 / 2.9 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำหนองกลางดง | 100.0% | 7.7 / 7.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองกลาง | 100.3% | 3.1 / 3.1 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำลุ่มน้ำโจน 16 | 100.5% | 2.0 / 2.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองเกลือ | 100.5% | 5.5 / 5.5 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสะพาน | 101.5% | 3.9 / 3.8 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองสะพานหิน | 101.5% | 20.3 / 20.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำช่องกล่ำล่าง | 101.6% | 2.2 / 2.2 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองไม้ปล้อง | 102.1% | 10.9 / 10.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำทับลาน | 102.3% | 2.8 / 2.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำท่ากะบาก | 102.7% | 7.5 / 7.3 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำทรายทอง | 103.1% | 2.1 / 2.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำบ้านมะนาว | 103.3% | 2.4 / 2.4 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตู้ 1 | 104.0% | 1.6 / 1.5 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำ คลองหางแมว | 104.9% | 84.7 / 80.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองพระพุทธ | 108.6% | 76.5 / 70.5 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำดอกกราย | 108.6% | 77.5 / 71.4 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำด่านชุมพล | 108.9% | 6.1 / 5.6 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองศาลทราย | 110.0% | 11.0 / 10.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองโสน | 112.1% | 72.8 / 65.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำเขาระกำ | 113.8% | 54.3 / 47.7 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำวังปลาหมอ | 123.6% | 8.2 / 6.6 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองหลวง รัชชโลทร | 125.8% | 123.3 / 98.0 | ล้นเขื่อน |
ภาคกลาง 28 อ่าง · เฉลี่ย 80%
| ชื่ออ่างเก็บน้ำ | % เก็บกัก | ปริมาณน้ำ (ล้าน ลบ.ม.) | สถานะ |
|---|---|---|---|
| อ่างเก็บน้ำห้วยแฟน | 0.0% | 0.0 / 1.9 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำ คุ้งใหญ่ | 0.0% | 0.0 / 2.4 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยโป่ง | 27.5% | 0.6 / 2.1 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยใหญ่ | 37.1% | 2.8 / 7.6 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยท่าพล | 40.3% | 5.2 / 12.8 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำซับตะเคียน | 49.9% | 4.2 / 8.4 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำชุนใหญ่ | 60.9% | 4.6 / 7.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยป่าเลา | 78.1% | 6.6 / 8.4 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยใหญ่ (วังแขม) | 86.8% | 10.4 / 12.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำกุดตาเพชร | 88.2% | 37.9 / 43.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหิน | 90.7% | 2.0 / 2.3 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำวังร่มเกล้า | 94.0% | 4.4 / 4.6 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยนา | 94.3% | 5.3 / 5.7 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำบ้านดง | 95.9% | 3.1 / 3.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเล็ง | 96.0% | 16.5 / 17.2 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำคลองลำกง | 96.2% | 46.7 / 48.5 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยป่าแดง | 97.3% | 18.2 / 18.7 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำมวกเหล็ก | 97.9% | 59.7 / 61.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหินขาว | 98.2% | 1.1 / 1.1 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยใหญ่ | 99.4% | 13.2 / 13.3 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยท่าเดื่อ | 100.0% | 2.8 / 2.8 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยยาง | 100.0% | 1.6 / 1.6 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองเฉลียงลับ | 100.1% | 7.9 / 7.9 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยขอนแก่น | 100.5% | 33.4 / 33.2 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยขุนแก้ว | 101.1% | 52.6 / 52.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำน้ำก้อ | 101.3% | 20.9 / 20.6 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยหนองโรง | 102.9% | 14.4 / 14.0 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองเพรียว | 108.5% | 6.3 / 5.8 | ล้นเขื่อน |
ภาคตะวันตก 9 อ่าง · เฉลี่ย 88%
| ชื่ออ่างเก็บน้ำ | % เก็บกัก | ปริมาณน้ำ (ล้าน ลบ.ม.) | สถานะ |
|---|---|---|---|
| อ่างเก็บน้ำห้วยท่าเคย | 59.3% | 13.9 / 23.4 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยเทียน | 71.7% | 7.6 / 10.7 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสำนักไม้เต็ง | 72.5% | 32.9 / 45.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำชัฎป่าหวาย | 75.4% | 1.9 / 2.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยพุตะเคียน | 99.2% | 4.0 / 4.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยกระพร้อย | 101.4% | 23.5 / 23.2 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำ ห้วยลำทราย | 101.9% | 6.7 / 6.6 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำห้วยมะหาด | 104.4% | 4.5 / 4.3 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำลำตะเพิน | 105.7% | 52.9 / 50.0 | ล้นเขื่อน |
ภาคใต้ 44 อ่าง · เฉลี่ย 50%
| ชื่ออ่างเก็บน้ำ | % เก็บกัก | ปริมาณน้ำ (ล้าน ลบ.ม.) | สถานะ |
|---|---|---|---|
| อ่างเก็บน้ำห้วยทราย | 0.0% | 0.0 / 2.0 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำบ้านกระหร่างสาม | 0.0% | 0.0 / 6.0 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยตะแปด | 4.9% | 0.2 / 4.0 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำคลองป่าบอน | 10.7% | 2.1 / 20.0 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำบ้านไบก์ (บ้านไบ้) | 12.3% | 0.1 / 1.2 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยอ่างหิน | 12.8% | 0.4 / 2.8 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำคลองหลา | 17.0% | 3.6 / 21.4 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำคลองบึง | 19.7% | 4.4 / 22.2 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำใส | 26.5% | 22.8 / 86.0 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำใกล้บ้าน | 27.1% | 1.0 / 3.7 | น้ำน้อยวิกฤต |
| อ่างเก็บน้ำคลองหัวช้าง | 31.5% | 9.4 / 30.0 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำคลองสะเดา | 34.0% | 19.3 / 56.7 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำทุ่งขาม | 35.8% | 2.9 / 8.0 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสามเขา | 38.1% | 1.3 / 3.4 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำป่าพะยอม | 38.1% | 7.8 / 20.5 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำคลองช่องลม | 39.4% | 2.2 / 5.5 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำบางเหนียวดำ | 39.9% | 3.1 / 7.8 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำคลองจำไหร | 43.2% | 2.6 / 6.0 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำห้วยมงคล | 45.9% | 2.7 / 5.9 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำ คลองสังข์ | 46.6% | 17.1 / 36.6 | เฝ้าระวังน้ำน้อย |
| อ่างเก็บน้ำบ้านเสม็ดจวน | 50.7% | 0.9 / 1.7 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำคลองท่างิ้ว | 51.9% | 9.6 / 18.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำแม่ประจันต์ | 52.0% | 21.9 / 42.2 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำคลองดินแดง | 52.0% | 31.2 / 60.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำคลองกะทูน | 53.7% | 37.9 / 70.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยวังเต็น | 56.1% | 6.4 / 11.4 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำคลองกะทะ | 57.1% | 2.4 / 4.1 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำบางวาด | 57.8% | 5.9 / 10.2 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำคลองแห้ง | 59.4% | 7.4 / 12.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยผาก | 60.8% | 16.7 / 27.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำบ้านพรุเตย | 63.9% | 0.7 / 1.1 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยน้ำเขียว | 65.0% | 4.7 / 7.3 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำบางทรายนวล | 67.1% | 1.5 / 2.2 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำคลองทรายขาว | 67.4% | 3.7 / 5.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยไทรงาม | 72.1% | 6.8 / 9.5 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำห้วยสงสัย | 74.7% | 3.0 / 4.1 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำบางกำปรัด | 75.5% | 12.1 / 16.0 | ปกติ |
| อ่างเก็บน้ำหาดส้มแป้น | 80.2% | 8.0 / 10.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำคลองจะกระ | 87.6% | 9.1 / 10.4 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำยางชุม | 88.9% | 36.5 / 41.1 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำ ห้วยทรายขาว | 93.1% | 4.7 / 5.0 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำคลองสวนหนัง | 99.8% | 1.3 / 1.3 | น้ำมาก เฝ้าระวังน้ำล้น |
| อ่างเก็บน้ำห้วยลึก | 101.2% | 2.5 / 2.5 | ล้นเขื่อน |
| อ่างเก็บน้ำคลองหยา | 103.1% | 3.3 / 3.2 | ล้นเขื่อน |
แหล่งข้อมูล
- กรมชลประทาน (RID) — ระดับน้ำเขื่อนขนาดใหญ่และอ่างเก็บน้ำขนาดกลาง
- กรมอุตุนิยมวิทยา (TMD) — ปริมาณน้ำฝนรายจังหวัด
- คลังข้อมูลน้ำแห่งชาติ (Thaiwater.net) — ข้อมูลอ้างอิงสถานการณ์น้ำภาพรวม
พื้นที่ไหนเสี่ยงที่สุดเมื่อน้ำทะเลสูงขึ้น
29 จาก 77 จังหวัดมีตัวเมืองสูงจากระดับน้ำทะเลไม่ถึง 10 เมตร โดยกรุงเทพมหานคร สมุทรปราการ และสมุทรสาคร อยู่ที่ 4 เมตรเท่ากัน ต่ำที่สุดในประเทศ
ดูระดับความสูงจากระดับน้ำทะเลครบทั้ง 77 จังหวัด → เรียงจากต่ำไปสูง กรองตามภาคได้